Chi tiết hỏi đáp Đăng tin hỏi đáp

Hỏi về trường hợp có được miên giảm học phí hay không ?

Em là sinh viên năm khoa kinh tế vận tải. Do năm đầu của lớp 09 em bị tai nạn giao thông nên bị trễ 1 năm. Hiện tại em bị mù mắt bên trái nên thị lực và tầm nhìn bị giảm sút và do bị chấn thương sọ não nên bây giờ trí nhớ và sức khỏe không còn tốt như xưa. Em xin hỏi vậy trường hợp của em có thể xin miễn giảm học phí được không ? Nếu được thì em cần phải làm gì ? Em xin cảm ơn.

Thích (0) Không thích (0) | Xem: 12053| Trả lời: 1| Báo vi phạm
Thời gian: 25/03/2015 - 11:56| Câu hỏi liên quan Trả lời

Trả lời của bạn

Họ tên: Email: Mã an toàn: Hủy Gửi trả lời

Danh sách trả lời (1)

P.CTCT&QLSV trả lời:

Chào Em! Câu hỏi của em được phòng CTCT&QLSV trả lời như sau:

Theo Thông tư liên tịch số 29/2010/TTLT-BGDĐT-BTC-BLĐTBXH ngày 15 tháng 11 năm 2010 hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 49/2010/NĐ-CP ngày 14 tháng 5 năm 2010 của Chính phủ quy định về miễn, giảm học phí, hỗ trợ chi phí học tập... đối với cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân từ năm học 2010-2011 đến năm học 2014-2015, ở Điều 2, mục 1, khoản c, tiết 2 đề cập đến sinh viên tàn tật có khó khăn về kinh tế, thì trường hợp của em sẽ được miễn học phí nếu hội tụ đủ hai điều kiện sau:

+ Khả năng lao động bị suy giảm từ 21% trở lên do tàn tật;

+ Gặp khó khăn về kinh tế.

Thủ tục:

Em xuất trình biên bản giám định y khoa (theo hướng dẫn tại Thông tư số 34/TTLB ngày 29/12/1993 của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội- Bộ Y tế) và Giấy xác nhận của Ủy ban nhân dân xã, phường về hoàn cảnh kinh tế khó khăn.

Chúc em khỏe, thành công.

Thích (3) Không thích (0) | Báo vi phạm Trích dẫn Xóa
Thời gian: 25/03/2015 - 11:57

Trả lời với trích dẫn

Họ tên: Email: Mã an toàn: Hủy Gửi trả lời